Banner-giaoan-1090_logo1
Banner-giaoan-1090_logo2

Tìm kiếm Giáo án

Quảng cáo

Hướng dẫn sử dụng thư viện

Hỗ trợ kĩ thuật

Liên hệ quảng cáo

  • (024) 66 745 632
  • 036 286 0000
  • contact@bachkim.vn

Nâng hạng giáo viên thì hệ số lương thay đổi như thế nào?

Nhấn vào đây để tải về
Hiển thị toàn màn hình
Báo tài liệu có sai sót
Nhắn tin cho tác giả
(Tài liệu chưa được thẩm định)
Nguồn: https://giaoducthoidai.vn/
Người gửi: Phạm Huỳnh Nam (trang riêng)
Ngày gửi: 21h:17' 21-04-2019
Dung lượng: 556.0 KB
Số lượt tải: 4
Số lượt thích: 0 người
Nâng hạng giáo viên thì hệ số lương
thay đổi như thế nào?
/
Ảnh minh họa
GD&TĐ - * Hỏi: Tôi là giáo viên tiểu học hạng III, đang hưởng lương hệ số 2,72 đến tháng 9/2019 sẽ được nâng lương lên hệ số là 3,03. Nếu tháng 12/2018, tôi được nâng lên giáo viên hạng II thì lúc này hệ số lương của tôi thay đổi như thế nào? Và đợt nâng lương lần sau của tôi là khi nào? Nguyễn Văn (sanara2000@gmail.com)
* Trả lời: Nội dung bạn quan tâm chúng tôi xin được viện dẫn văn bản quy phạm pháp luật hiện hành như sau để bạn có cơ sở đối chiếu với trường hợp cụ thể của mình.
Theo Điều 9 Thông tư liên tịch số: 21/2015/TTLT-BGDĐT-BNV ngày 16/9/2015 của Bộ GD&ĐT, Bộ Nội vụ quy định: Việc thăng hạng viên chức giáo viên tiểu học được thực hiện sau khi đã được cấp có thẩm quyền bổ nhiệm vào chức danh giáo viên tiểu học quy định tại Thông tư liên tịch này và thực hiện xếp lương theo hướng dẫn tại Khoản 1 Mục II Thông tư số 02/2007/TT-BNV ngày 25/5/2007 của Bộ Nội vụ hướng dẫn xếp lương khi nâng ngạch, chuyển ngạch, chuyển loại công chức, viên chức.
Việc thăng hạng viên chức giáo viên tiểu học được thực hiện sau khi đã được cấp có thẩm quyền bổ nhiệm vào chức danh giáo viên tiểu học quy định tại Thông tư liên tịch này và thực hiện xếp lương theo hướng dẫn tại Khoản 1 Mục II Thông tư số 02/2007/TT-BNV ngày 25/5/2007 của Bộ Nội vụ hướng dẫn xếp lương khi nâng ngạch, chuyển ngạch, chuyển loại công chức, viên chức.
Cụ thể Khoản 1 Mục II Thông tư số 02/2007/TT-BNV có nêu: Trường hợp chưa hưởng phụ cấp thâm niên vượt khung ở ngạch cũ thì căn cứ vào hệ số lương đang hưởng ở ngạch cũ để xếp vào hệ số lương bằng hoặc cao hơn gần nhất ở ngạch mới. Thời gian hưởng lương ở ngạch mới được tính kể từ ngày ký quyết định bổ nhiệm vào ngạch mới.
Thời gian xét nâng bậc lương lần sau ở ngạch mới được tính như sau: Nếu chênh lệch giữa hệ số lương được xếp ở ngạch mới so với hệ số lương đang hưởng ở ngạch cũ bằng hoặc lớn hơn chênh lệch hệ số lương giữa 2 bậc lương liền kề ở ngạch cũ, thì được tính kể từ ngày ký quyết định bổ nhiệm vào ngạch mới; nếu nhỏ hơn chênh lệch hệ số lương giữa 2 bậc lương liền kề ở ngạch cũ, thì được tính kể từ ngày xếp hệ số lương đang hưởng ở ngạch cũ.

https://giaoducthoidai.vn/

Avatar

Nâng hạng giáo viên thì hệ số lương thay đổi như thế nào? Kính mời quý thầy cô ghé thăm, tham khảo thêm tại địa chỉ    https://phamhuynhnam77.violet.vn

 
Gửi ý kiến